Trường hợp nào phải chỉ định thầu?

Trường hợp nào phải chỉ định thầu?

 

Một bạn đọc gửi đến Văn phòng luật sư Giải Phóng câu hỏi như sau:

Xin chào Luật Sư

Anh có thể cho em hỏi Có được phép chỉ định thầu dich vụ tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi dự án có tổng mức đầu tư là 80 tỷ đồng, giá hợp đồng theo tỷ lệ phần trăm là 80.000.000.000 x 0.532 x 1.1 = 468.000.000  đồng không ạ

Rất mong nhận được câu trả lời sớm nhất

Em cảm ơn

thau xay dung

Dưới đây là nội dung tư vấn của luật sư:

Chào bạn!

Đối với vướng mắc của bạn chúng tôi xin đưa ra một số ý kiến tư vấn như sau:

 

Theo quy định của pháp luật tại Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu 2013

1. Chỉ định thầu đối với nhà thầu được áp dụng trong các trường hợp sau đây:

……

d) Gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi, thiết kế xây dựng được chỉ định cho tác giả của thiết kế kiến trúc công trình trúng tuyển hoặc được tuyển chọn khi tác giả có đủ điều kiện năng lực theo quy định; gói thầu thi công xây dựng tượng đài, phù điêu, tranh hoành tráng, tác phẩm nghệ thuật gắn với quyền tác giả từ khâu sáng tác đến thi công công trình;

…….

”.

Căn cứ vào quy định trên bạn được phép chỉ định đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi nêu trên.

Nếu cần tư vấn thêm vui lòng gọi 1900 6665 để gặp luật sư hoặc truy cập mục hỏi đáp pháp luật để tìm hiểu thêm.

ĐẶT CÂU HỎI CỦA BẠN

Mọi câu hỏi xin gửi đến email: lgp@lgp.vn. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6665. Xin cảm ơn!