Tổng đài tư vấn: 1900 6665

UY TÍN

Uy tín là lòng tin

CHUYÊN NGHIỆP

Chuyên nghiệp sẽ giỏi hơn

HIỆU QUẢ

Hiệu quả để thành công
luat su hung
"Có thể ai cũng biết luật, nhưng không phải ai cũng biết vận dụng luật. Người học luật học cách vận dụng đúng luật. Còn các luật sư vận dụng luật một cách khôn khéo nhất "

Luật sư Nguyễn Kiều Hưng

(Luật sư có mặt trong các vụ án nóng)

Slide background
Slide background
Slide background
Slide background
Slide background

Vợ bỏ nhà đi, gửi đơn ly hôn ở đâu?


Câu hỏi:


Toi hien tai o tphcm. vo toi o xa Gia Kiem va co ay cu tru o xa Gia Kiem .Nhung co ay bo di dau ko biet. Nay toi muon lam giay ly hon voi co ay. cho toi hoi , toi xin don ly hon va nop o dau. cam on

Trả lời:
– Theo quy định của Khoản 1 Điều 85 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000 (Luật HNGĐ), anh có quyền làm đơn đơn phương xin ly hôn mà không nhất thiết phải có chữ ký đồng ý của vợ anh.
– Anh có thể gửi đơn lên toà án quận, huyện, thị xã nơi anh hoặc chị đang cư trú để yêu cầu giải quyết theo điểm a, khoản 1 Điều 33, điểm a, khoản 1 Điều 35 Bộ luật Tố tụng dân sự năm 2004 (BL TTDS).
– Mẫu đơn xin ly hôn anh có thể đánh máy hoặc viết tay. Nội dung chủ yếu phải có tên, địa chỉ vợ, chồng, tài sản chung, con chung và tình trạng hôn nhân.


ĐẶT CÂU HỎI CỦA BẠN

Mọi câu hỏi xin gửi đến email: lgp@lgp.vn. Nếu cần trả lời khẩn cấp, vui lòng gọi tổng đài tư vấn 1900 6665. Xin cảm ơn!